-ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਕਰਕੇ ਦੇਰੀ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਗਉ ਵੰਸ਼ ਫੜਨ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ : ਮੇਅਰ

ਪਟਿਆਲਾ 20ਨਵੰਬਰ – ਨਿਊਜ਼ਲਾਈਨ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਬਿਊਰੋ – ਸ਼ਹਿਰ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿਚ ਰੱਖਦਿਆਂ ਨਗਰ ਨਿਗਮ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਟੀਮ ਨੇ ਮੇਅਰ ਸੰਜੀਵ ਸ਼ਰਮਾ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਵਿਚ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਤੋਂ ਗੌਵੰਸ਼ ਨੂੰ ਫੜਨ ਦਾ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਮੇਅਰ ਸੰਜੀਵ ਸ਼ਰਮਾ ਬਿੱਟੂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗਲੀਆਂ ਵਿਚ ਘੁੰਮ ਰਹੇ ਪਸ਼ੂਆਂ ਨੂੰ ਫੜਨ ਵਿਚ ਦੇਰੀ ਹੋਈ ਹੈ,ਪਰ ਇਹ ਦੇਰੀ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੌਵੰਸ਼ ਨੂੰ ਫੜਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਕੈਪਟਨ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਵੱਲੋਂ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਮਿਸ਼ਨ ਫਤਹਿ ਨੂੰ ਸਫਲ ਕਰਨਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਸੀ। ਇਸ ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਨਿਗਮ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਤੋਂ ਗੌਵੰਸ਼ ਨੂੰ ਫੜਨ ਲਈ ਦਸ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਇਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਟੀਮ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਉਤਾਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਮੇਅਰ ਨੇਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਸਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਰਾਗੋਮਾਜਰਾ ਦੇ ਸ੍ਰੀ ਹਨੂਮਾਨ ਮੰਦਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪਹਿਲੇ ਦਿਨ,ਨਿਗਮ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ11ਗੌਵੰਸ਼ ਕਾਬੂ ਕਰਕੇ ਚੌਰਾ ਰੋਡ ਤੇ ਨਿਗਮ ਦੀ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ।

…ਪਿੰਡ ਅਸਮਾਨਪੁਰ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਗਉਸ਼ਾਲਾ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਛੇਤੀ ਹੋਵੇਗਾ ਸ਼ੁਰੂ – ਮੇਅਰ
ਸਰਕਾਰੀ ਆਂਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰ ਖੇਤਰ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸੜਕਾਂ’ਤੇ ਇਸ ਸਮੇਂ ਤਕਰੀਬਨ15ਸੌ ਗੌਵੰਸ਼ ਹਨ। ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਦੀ ਚੌਰਾ ਰੋਡ’ਤੇ ਸਥਿਤ ਗੌਸ਼ਾਲਾ ਵਿਚ ਇਸ ਸਮੇਂ ਲਗਭਗ 500 ਗੌਵੰਸ਼ ਹਨ,ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧਗੌਵੰਸ਼ ਇਸ ਗੌਸ਼ਾਲਾ ਵਿੱਚ ਰਖਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਮੇਅਰ ਸੰਜੀਵ ਸ਼ਰਮਾ ਬਿੱਟੂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ,ਵਸਨੀਕਾਂ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਿਆਂ,ਪਿੰਡ ਅਸਮਾਨਪੁਰ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਪੰਚਾਇਤੀ ਜ਼ਮੀਨ ਦੀ ਕਰੀਬ15ਏਕੜ ਜ਼ਮੀਨ ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੇ ਪਟੇ’ਤੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਤੁਰੰਤ ਬਾਅਦ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਗੌਸ਼ਾਲਾ ਤਿਆਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ,ਸ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਫੜੇ ਗਏ ਗੌਵੰਸ਼ ਨੂੰ ਸਮਾਨਾ ਦੇ ਪਿੰਡ ਗਾਜੀਪੁਰ ਦੀ ਗੌਸ਼ਾਲਾ ਵਿਖੇ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਮੇਅਰ ਨੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਡੇਅਰੀ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ ਚਲਾ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਗਊਵੰਸ਼ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ‘ਤੇ ਨਾ ਛੱਡਣ। ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਟੀਮ ਦੁਆਰਾ ਕਾਬੂ ਕਿਤੇ ਗਊਵੰਸ਼ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਨਹੀਂ ਛੱਡਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।
 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *